Trong khuôn khổ triển lãm ô tô Bangkok Motor Show 2023 diễn ra tại Thái Lan, tâm điểm của gian hàng Mazda là mẫu xe điện MX-30. Đây là sản phẩm Mazda đầu tiên không hề có lựa chọn truyền động thuần động cơ đốt trong, tất cả các phiên bản đều được gắn mô-tơ điện. Ngoài phiên bản thuần điện BEV được trưng bày lần này, MX-30 còn 2 bản khác là hybrid cắm điện PHEV và hybrid nhẹ MHEV.
Kích thước dài x rộng x cao của Mazda MX-30 lần lượt là 4.395 x 1.795 x 1.570 mm, chiều dài cơ sở đạt 2.655 mm – tương đương với bản động cơ đốt trong CX-30. Dung tích khoang hành lý của xe ở mức 332L tiêu chuẩn và tăng lên 1.137L khi gập hàng ghế sau theo tỉ lệ 60:40. Xe được trang bị bộ mâm đa chấu 18 inch.
Mẫu xe điện đầu tiên của Mazda sở hữu loạt trang bị an toàn như: 7 túi khí, cảnh báo điểm mù, hỗ trợ giữ làn, tự động chuyển đèn pha/cốt, cảnh báo phương tiện cắt ngang phía sau, camera 360 độ,…
Tham khảo Mazda Thái Lan